หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แสงสียามค่ำคืน ก็ดูสวยดี..........  (อ่าน 6154 ครั้ง)
tree
เจ้าของบอร์ด
เด็กปริญาโท

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:10:30 PM »

พูดไปผู้เขียนกระทู้นี้ก็หาใช่นักท่องราตรีครับ แต่เพียงขับรถผ่านจุดไหนเห็นสวยดี ก็แวะถ่ายมาให้ชมกัน
tree
เด็กปริญาโท

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:18:29 PM »

หลางครั้งที่เราเดินทางไปไหนมาไหน มักเห็นอะไรสวยๆ งาม ๆ รอบข้างเสมอ แล้วก็ต้องนึกถึงกล้องคู่ใจ (หว้า ลืมเอามา ซ่ะนี่)
แต่หลายครั้งเรานำมันติดตัวไปด้วยมักจะไม่ค่อยได้เจออะไรอย่างเช่นวันที่เรา ไม่ได้ติดมันไป(เป็นอย่างนั้นซ่ะนิ)
วันนี้ผมก็เลยนำภาพบางภาพที่ผมขับรถผ่านออกจะบ่อยครั้งครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ถ่ายเลย
จึงต้องตัดสินใจจอดรถและลงถ่าย
ภาพแรกเป็นภาพจากที่สูงบนสะพานเซพวันครับ

เป็นแสงยามราตรี ที่มีรถขับไปมา ดูๆๆก็สวยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 03:42:13 PM โดย พี่ตรี » บันทึกการเข้า
tree
เด็กปริญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:22:30 PM »

ส่วนมุมนี้ครับเป็นมุมที่ผมชอบมาก ถ่ายมาเยอะเลยทีเดียว

ปตท. บายพาสครับ หลายคนอาจมองว่าแสงเหล่านี้เป็นแสงที่เราเจออยู่ทุก ๆวัน

แต่เพื่อนๆ น้อง ๆ เชื่อไหมครับว่า น้อยคนมากที่อยากจะเก็บมันไว้

ภาพบางภาพ มุมบางมุม เรามักปั้นมันให้เป็นภาพที่สวยงาม

ภาพนี้ก็เช่นกัน

tree
เด็กปริญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:24:41 PM »

ภาพสุดท้ายเป็นภาพที่เปิดแสงเข้าค่อนข้างมาก บางคนอาจบอกว่าไม่สวย

แต่สำหรับผมชอบ แสงที่ออกมาจากไฟมากกว่าองค์ประกอบภาพครับ

Bugtonk
อาสาท่องเที่ยว#1
เด็กมัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:12:29 PM »

สวยดีพี่
อยากได้กล้องไปถ่ายมั้งจัง
เหอๆๆ
Ploy
เด็กปริญาโท

mayom_clubzaa@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 01:07:27 AM »

เนี่ยละน๊าเค้าเรียกว่าแสงสียามค่ำคืน ทำให้ใครบางคนหลงมานักต่อนักแล้ว
แต่นี้คือแสงสีอีกมุมหนึ่งที่สวยงามไม่แพ้กันค่ะชมภาพแล้ว
ชอบภาพที่2ค่ะ เพราะเห็นมุมมองที่มากมีมิติมากขึ้นสวยค่ะจากที่เคยเห็นจากผู้ถ่าย
   ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 01:58:31 AM โดย Ploy » บันทึกการเข้า

ชีวิตเราเลือกได้ เลือกทางที่เราจะเดินเสมอ !! !
ทางของเรา : ใจก็ของเรา

คิดถึงกันก็เข้าไปทักทายกันบ้าง : http://ploy.atkorat.net
                                              : http://ploilove.hi5.com
tree
เด็กปริญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:37:34 PM »

ต่ำอีกแล้วแต่กำลังคิดว่าจะถ่ายอย่างไรให้สวย เลยได้ภาพนี้ออกมาครับ

ภาพแรกเป็นภาพฟ้ากำลังแลบ แต่ยังไม่เวิก จะพัฒนาไปเรื่อยๆๆครับ

ภาพที่ 2 เป็นภาพท้องฟ้ากับดวงดาว ในหนังมันสวย อ่ะ แต่ทำไมเราถ่ายแปลกๆๆดี
เมต๊อง!!!
เด็กอนุบาล
*

"คนพิมายเจ้าค่ะ"

nadcharin17@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 04:54:47 PM »

โคราชบ้านเอ๋ง  สวยจริงๆค่ะ ยิ้มกว้างๆ

" รักษ์ถิ่นฐาน  รักษ์บ้านเกิด "
tree
เด็กปริญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 06:08:05 PM »

โคราชบ้านเอ๋ง  สวยจริงๆค่ะ ยิ้มกว้างๆ

สวยครับ ไงฝากแนะนำตัวที่กระทู้รายงานตัวด้วยนะครับ จะได้ตั้งกระทู้เองได้
mamaew_korat
สมาชิกเว็บบอร์ด
**

mamaew_hero@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 08:24:24 PM »

สวยจิงๆๆ ยิ้มกว้างๆ

ฮิ้ววววววววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์